Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh!

chinhnd
đức master
Vũ Minh Phương
is2sea
ditausuongqua
klv12gcn
capt_thinh
keepfriendship_4ever
sinhviennhatrang
TriSampr0
Tru Lien 2011
15 posters

Go down

Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! Empty Thành viên mới của diễn đàn

Bài gửi by Tru Lien 2011 Thu Aug 25, 2011 5:46 pm

hello everybody !
I'm a new member.
Razz Razz Razz
Tru Lien 2011
Tru Lien 2011
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 7

Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! Empty Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh!

Bài gửi by TriSampr0 Fri Sep 16, 2011 8:17 pm

Em là sinh viên khóa 50. Năm nay em học năm thứ 3 ..Em nghe các thầy trong khoa kể nhiều chuyện đi biển cũng thấy thích nhiều chuyện vui vs chuyện lương nữa nghe cũng khoái lắm. Nhưng chẳng biết thế nào. Có người thì bảo bây giờ dễ xin việc có người thì bảo ngược lại. Có bậc tiền bối nao có thể chi giáo cho em biết về tương lai của kỹ sư ĐKTB như chúng em được không ạ. Và có ai chỉ em các tài liệu về viêcj làm Hoa Tiêu ở cảng đươc không ạ.. Vào làm Hoa Tiêu thì có những khó khăn vất vả gì ...???
TriSampr0
TriSampr0
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 16
Nơi làm việc : Sinh Viên

Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! Empty Re: Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh!

Bài gửi by sinhviennhatrang Sun Sep 18, 2011 12:18 pm

Cái này phải hỏi đến chuyên gia tớ cũng là sinh viên Razz
sinhviennhatrang
sinhviennhatrang
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 1

Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! Empty Re: Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh!

Bài gửi by keepfriendship_4ever Mon Sep 19, 2011 5:27 pm

seastar dâu rồi nhỉ ?
giải thích dùm cho em nó đi. afro
keepfriendship_4ever
keepfriendship_4ever
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 24

Bài gửi by TriSampr0 Tue Sep 20, 2011 8:44 pm

Alo..alo.. Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! 364988687 Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! 364988687 Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! 364988687 Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! 364988687 Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! 364988687
TriSampr0
TriSampr0
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 16
Nơi làm việc : Sinh Viên

Bài gửi by capt_thinh Fri Sep 23, 2011 10:03 am

Hoa tiêu thì hơi bị " Khó tiêu" đấy nhể? Evil or Very Mad
capt_thinh
capt_thinh
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 131

Bài gửi by klv12gcn Fri Sep 23, 2011 11:17 am

Hoa tiêu hình như khó xin vào lúc đầu thôi.
Sau đó là đi học tiếp, học xong làm hoa tiêu tập sự (chỉ đi theo và quan sát).
Sau đó hình như lại học và thi chứng chỉ nữa thì phải.
Làm hoa tiêu được cái gần nhà, ngày đi làm, tối về nhà. Không phải xa mặt cách lòng Laughing
Mình không định theo ngành hoa tiêu nên không tìm hiểu kỹ về nó Very Happy
klv12gcn
klv12gcn
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 224
Nơi làm việc : Wagenborg Shipping BV

http://kimlươngvương.vn

Bài gửi by ditausuongqua Fri Sep 23, 2011 1:57 pm

[quote="TriSampr0"]Em là sinh viên khóa 50. Năm nay em học năm thứ 3 ..Em nghe các thầy trong khoa kể nhiều chuyện đi biển cũng thấy thích nhiều chuyện vui vs chuyện lương nữa nghe cũng khoái lắm. Nhưng chẳng biết thế nào. Có người thì bảo bây giờ dễ xin việc có người thì bảo ngược lại. Có bậc tiền bối nao có thể chi giáo cho em biết về tương lai của kỹ sư ĐKTB như chúng em được không ạ. Và có ai chỉ em các tài liệu về viêcj làm Hoa Tiêu ở cảng đươc không ạ.. Vào làm Hoa Tiêu thì có những khó khăn vất vả gì ...???[/quote]
bạn tham khảo ở đây nhé:

Thông tư số 06/2009/TT-BGTVT ngày 18 tháng 6 năm 2009 Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải quy định về đào tạo, cấp, thu hồi giấy chứng nhận khả năng chuyên môn hoa tiêu hàng hải và giấy chứng nhận vùng hoạt động hoa tiêu hàng hải

Hoa tiêu hàng hải là người cố vấn cho Thuyền trưởng điều khiển tàu phù hợp với điều kiện hàng hải ở khu vực dẫn tàu của hoa tiêu hàng hải.
Hoa tiêu hàng hải có nghĩa vụ thường xuyên chỉ dẫn cho thuyền trưởng biết về các điều kiện hàng hải ở khu vực dẫn tàu; khuyến cáo thuyền trưởng về các hành động không phù hợp với quy định bảo đảm an toàn hàng hải và các quy định khác có liên quan của pháp luật.
Việc dẫn tàu của hoa tiêu hàng hải kết thúc sau khi tàu đã thả neo, cập cầu cảng, đến vị trí thoả thuận an toàn hoặc khi có hoa tiêu hàng hải khác thay thế.
:)
ditausuongqua
ditausuongqua
Carpenter

Điểm kinh nghiệm : 29

Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! Empty Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh!

Bài gửi by is2sea Tue Dec 13, 2011 8:54 pm

Chào các bác,các cô,các chú,các anh,các chị đồng kính chào anh em. Em ...thành viên mới ra lò của diễn đàn.cách đây khoảng mấy phút.Kính chúc các bác,các anh buổi tối vui vẻ,mạnh khỏe và hehehe.Hi vọng em sẽ nhận đc sự giúp đỡ của các vị tiền bối để em có thể hoàn thành nhiệm vụ đc tốt.

I'll try my best^^!

regards,
Best wish for all ^^
is2sea
is2sea
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 2
Nơi làm việc : Seamann

Bài gửi by Vũ Minh Phương Tue Dec 13, 2011 9:21 pm

Ai là cô ở đây thế k bit. Mình già rùi sao? ;-( gọi tớ là chị thui. Đưng gọi là cô. Hjhj
Vũ Minh Phương
Vũ Minh Phương
Tàu không số

Điểm kinh nghiệm : 43
Nơi làm việc : Sinh Viên trường Đại Học Thương Mại

Bài gửi by is2sea Tue Dec 13, 2011 9:31 pm

heheh.Thì là các cô các chị của các bác các ah naz hihi^^@!
is2sea
is2sea
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 2
Nơi làm việc : Seamann

Bài gửi by đức master Sun Dec 18, 2011 10:04 am

chào gia đình!
mình là thành viên mới,hân hạnh được làm wen.
đức master
đức master
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 1

Bài gửi by chinhnd Sun Dec 18, 2011 10:38 pm

chào tất cả mọi thành viên của diễn đàn! Là thành viên mới, xin được giao lưu học hỏi và làm quen với tất cả anh chị em của diễn đàn.
chinhnd
chinhnd
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 0

Bài gửi by capt_thinh Mon Dec 19, 2011 4:51 pm

Well come to 4 room....
capt_thinh
capt_thinh
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 131

Thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ chỉ bảo của các Bác,các Anh! Empty Hú, chào mọi người :D

Bài gửi by trannhanthuan94 Fri Aug 24, 2012 9:09 am

Em vừa thi đậu vào ngành marketing và đktb nhưng quyết định sẽ học đktb, anh chị nào nói gì cho em thấy em quyết định đúng với nào Very Happy

Rất mong làm quen zới mọi người Very Happy
trannhanthuan94
trannhanthuan94
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 15

Bài gửi by Nguyễn Đức Lộc Tue Aug 28, 2012 9:29 pm

em đang học năm thứ 2 nganhg điều khiển tàu biển, e bị mắc bệnh lây truyền, nghe nói sau này k dc đi tàu, cac bác tiền bối đi trươc cho e vài lời dc k
Nguyễn Đức Lộc
Nguyễn Đức Lộc
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 4

Bài gửi by Bố già Wed Aug 29, 2012 7:35 am

Nguyễn Đức Lộc đã viết:em đang học năm thứ 2 nganhg điều khiển tàu biển, e bị mắc bệnh lây truyền, nghe nói sau này k dc đi tàu, cac bác tiền bối đi trươc cho e vài lời dc k
Bạn xem trong quy định của cục Hàng hải về tiêu chuẩn sức khỏe thuyền viên xem sao.
Bố già
Bố già
Admin

Điểm kinh nghiệm : 2916
Nơi làm việc : Vietsovpetro

http://www.dieukhientaubien.net/

Bài gửi by lehongphu Thu Feb 07, 2013 4:27 pm

Nguyễn Đức Lộc đã viết:em đang học năm thứ 2 nganhg điều khiển tàu biển, e bị mắc bệnh lây truyền, nghe nói sau này k dc đi tàu, cac bác tiền bối đi trươc cho e vài lời dc k
Bệnh lây truyền ở đây của bạn là gì? Ở nc mình rất nh ng viêm gan B,nghe nói trc kia bị bệnh này thì cũng gặp vấn đề trong việc đi tàu,nhưng bây giờ thì k sao thì phải,quan trọng là lúc đi khám sức khỏe,phải có cách, hỳ hỳ.
lehongphu
lehongphu
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 7
Nơi làm việc : Ocean

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics