Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mong mọi người tư vấn đi tàu

3 posters

Go down

Mong mọi người tư vấn đi tàu Empty Mong mọi người tư vấn đi tàu

Bài gửi by lenhhosum_2008 Tue Nov 01, 2011 5:10 pm

em là sinh viên mới ra trường, nói vậy chứ chờ việc cũng được gần 4thang rồi. nên tâm lý thực sự là không được thoải mái tí nào cả.đấy cũng có thể là tâm lý chung của toàn thể anh em chưa xin được việc.mặc dù nhiều khi gia đình vá bạn bè làm em buồn lắm. nhưng em luôn tự nhủ bản thân phải luôn cố gắng và vui lên vì mình còn may mắn hơn nhiều người hơn bao trẻ em bất hạnh và nhửng người tàn tật. nói chung là hơn rất rất nhiều và tương lai còn rông mở
em thì cũng không phải là con ông cháu cha gì cả nên em chấp nhận đi những con tàu 3000 -5000 để học hỏi kinh nghiêm rồi sau đấy xin vào 1cty nào đấy đi dánh thuê
gần đây thì có rất nhiều con tàu khoảng 3-5ng với mức lương cũng có thể gọi là " giá thị trường" .nên em đã chuẩn bị đi nhưng anh trai của em xin được cho em 1con tàu "chở dầu thành phẩm của 1 cty tư nhân" cũng chỉ khoảng 3000 thôi nhưng phải chờ hơn 1 tháng nữa,
em thì chưa đi tàu bao giờ nên cũng không biết có nên chờ nữa không??cũng chỉ biết là tàu dầu thì hơn tàu bình thường ở khoản lương 1tis thôi.nên củng k bieets có nên phí phạm thêm 1thangs nữa không!!
mong các bác phân tích giúp em tí .để em có được 1 quyết định sáng suốt"
vì em hiểu mọi thứ trong tương lai đếu do minh quyết định
SỐ CÓ NHẶT ĐƯỢC VÀNG NHƯNG CHỈ NGỒI Ở NHÀ CHỜ THÌ CŨNG CHẲNG BAO GIỜ CÓ, NGƯỜI KHÁC SẺ NHẶT THÔI! NÊN MÌNH PHẢI NĂNG ĐỘNG_ VÀ HỌC HỎI NHỮNG NGƯỜI ĐI TRƯỚC
THANKS CÁC BÁC TRƯỚC NHA!
lenhhosum_2008
lenhhosum_2008
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 13

Mong mọi người tư vấn đi tàu Empty Re: Mong mọi người tư vấn đi tàu

Bài gửi by Bao Van Wed Nov 02, 2011 8:31 pm

Nghe tới tàu dầu là tốt rồi bạn a. 1 tháng sẻ trôi nhanh thôi.
theo mình thì phải chờ cơ hội tới thôi chứ nếu bạn đi nhưng con tàu kia thì khó mà tiến thân được,khi ban đi tàu dầu rồi thì có thể đi lâu dài được.
công việc là làm suốt đời mà,đâu phải ngày một ngày hai gì đâu.
Bạn có cơ hội tốt thế là còn may mắn hơn bao nhiêu người rồi đó.
chúc bạn may mắn.
santa
Bao Van
Bao Van
Deck Cadet

Điểm kinh nghiệm : 22

Bài gửi by Endy-Mai Thu Dec 01, 2011 2:45 pm

sao ngon vậy con than phiền ji nữa.cho t hỏi: tiếng anh của cậu thế nào.xin chỗ đó có cần tiếng anh giỏi không?
chi gium cho đàn em đi sau rut kinh ngiệm với?????
Endy-Mai
Endy-Mai
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 6

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics