Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Học điều khiển tàu biển hệ cao đẳng, cơ hội như thế nào?

phamhoainhan
Lephuthien
nguyenvanthuan12
vuvanthuchh
thanhquyen12345
capt_thinh
nguyenttruongan
Bố già
kingman06b
seastar
xmen732
bentrecute
trannhanthuan94
17 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

Học điều khiển tàu biển hệ cao đẳng, cơ hội như thế nào? Empty Học điều khiển tàu biển hệ cao đẳng, cơ hội như thế nào?

Bài gửi by trannhanthuan94 Sun Jul 29, 2012 7:21 pm

Tình hình là em vừa thi đỗ vào ĐH GTVT TPHCM ngành điều khiển tàu biển HỆ CAO ĐẲNG

Em có vài thắc mắc mong anh chị nào biết gải đáp dùm em là:

Liệu học hệ cao đẳng sau này liên thông lên đại học thì ra trường khả năng thăng tiến có như học hệ đại học, hay thiệt thòi nhiều..

Học hệ cao đẳng ra trường lương bổng thế nào ạ

Hệ cao đẳng liệu ra trường có khó kiếm được việc làm..

Anh nào biết giải hộ em , em xin chân thành cảm ơn ạ.
trannhanthuan94
trannhanthuan94
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 15

Học điều khiển tàu biển hệ cao đẳng, cơ hội như thế nào? Empty Re: Học điều khiển tàu biển hệ cao đẳng, cơ hội như thế nào?

Bài gửi by trannhanthuan94 Fri Aug 03, 2012 5:51 pm

hjx, gần vào học rồi có anh nào giúp em ko =="
trannhanthuan94
trannhanthuan94
Able Seaman

Học điều khiển tàu biển hệ cao đẳng, cơ hội như thế nào? Empty Re: Học điều khiển tàu biển hệ cao đẳng, cơ hội như thế nào?

Bài gửi by bentrecute Sat Aug 04, 2012 7:18 am

trannhanthuan94 đã viết:hjx, gần vào học rồi có anh nào giúp em ko =="
theo mình thì ngàn hàng hải hiện nay có nhiều khó khăn,vì vậy việc xin xuống tàu là điều rất khó, các công ty nhà nước thì hầu như ít ai vào bây giờ lắm,nếu bạn học cao đẳng thi cơ hội việc làm cũng như đại học thôi( trừ 1 số cty phân biệt chủng tộc thì lúc nào cũng đh như vosco chẳng hạn ),1 điều ngoại lệ là mấy thành phần 4c và 5c thì khỏi phải nói đến bằng cấp làm gì,keke.. pirat học cao đẳng thi vận hành cũng như đại học, có điều là khi bạn thi lên quản lí, phải học thêm khóa cao đẳng nâng cao 4 tháng mới đủ điều kiện thi.. trước mắt khi vào học bạn phải zùi mài anh văn cho thật giỏi, bây giờ cái này là điều kiện trước tiên khi phỏng vấn tuyển dụng, và cơ hội đi đánh thuê nhiều hơn.,cố gắng lên bạn nhé.
bentrecute
bentrecute
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 21
Nơi làm việc : seaman

Bài gửi by bentrecute Sat Aug 04, 2012 7:22 am

[quote="trannhanthuan94"]Tình hình là em vừa thi đỗ vào ĐH GTVT TPHCM ngành điều khiển tàu biển HỆ CAO ĐẲNG

Em có vài thắc mắc mong anh chị nào biết gải đáp dùm em là:

Liệu học hệ cao đẳng sau này liên thông lên đại học thì ra trường khả năng thăng tiến có như học hệ đại học, hay thiệt thòi nhiều..

Học hệ cao đẳng ra trường lương bổng thế nào ạ

Hệ cao đẳng liệu ra trường có khó kiếm được việc làm..

Anh nào biết giải hộ em , em xin chân thành cảm ơn ạ.[
cái ngành này lương lậu chỉ hơn nhau cấp bậc thui và khác nhau ở mỗi cty,,nếu có nguyện vọng sau này làm trên bờ thì cơ hội thăng tiến cao hơn nếu nắm bằng đh trong tay bạn àh
bentrecute
bentrecute
Able Seaman

Bài gửi by trannhanthuan94 Sat Aug 04, 2012 9:26 am

vậy mấy anh nghĩ dùm em coi nên học hệ cao đẳng luôn, sau này có gì liên thông lên đại học hay là nên ôn sang năm thi lại đại học ha mấy anh
trannhanthuan94
trannhanthuan94
Able Seaman

Bài gửi by bentrecute Sat Aug 04, 2012 3:41 pm

trannhanthuan94 đã viết:vậy mấy anh nghĩ dùm em coi nên học hệ cao đẳng luôn, sau này có gì liên thông lên đại học hay là nên ôn sang năm thi lại đại học ha mấy anh
theo mình bạn nên học cao đẳng lun trong năm nay,đỡ mất thời gian 1 năm bạn ah,sao nay học liên thông cũng uki, mà ko biết bạn í định sau này làm việc trên bờ hay xuống tàu?
bentrecute
bentrecute
Able Seaman

Bài gửi by trannhanthuan94 Sat Aug 04, 2012 9:08 pm

bentrecute đã viết:
theo mình bạn nên học cao đẳng lun trong năm nay,đỡ mất thời gian 1 năm bạn ah,sao nay học liên thông cũng uki, mà ko biết bạn í định sau này làm việc trên bờ hay xuống tàu?

em muốn đi tàu, tại hình như đi tàu thì lương khá hơn phải ko anh
trannhanthuan94
trannhanthuan94
Able Seaman

Bài gửi by trannhanthuan94 Sat Aug 04, 2012 9:09 pm

hazz, em chả có quen biết bà con với ai cái ngành này nên sợ ko có việc làm quá, cơ mà có em cũng ko thích cái kiểu nhờ vả bà con cô bác họ hàng...
trannhanthuan94
trannhanthuan94
Able Seaman

Bài gửi by bentrecute Mon Aug 06, 2012 6:01 pm

trannhanthuan94 đã viết:hazz, em chả có quen biết bà con với ai cái ngành này nên sợ ko có việc làm quá, cơ mà có em cũng ko thích cái kiểu nhờ vả bà con cô bác họ hàng...
nếu may mắn ra trường đi đánh thuê (được cái này phải học thật tốt english ngay từ bây giờ)thì tất nhiên luong trả _ $_ và môi trường là việc chuyên nghiệp nữa chứ,( .hiện tại ngành hh này rất rất khó khăn,nhug có lẽ cũng đã điểm sâu nhất khủng hoảng, nên bạn cứ hy vọng cái gì cũng theo quy luật hình sin thui, 3 năm sao ra trường thế nào cũng hoành tráng,,nhưng hy vọng cũng là hy vọng, không gì có thể nói trước,,nhưng đi tàu là phải chuẩn bị sẵn tâm lí là luôn phải xa nhà,,nhug bù lại là được cái đi đây đi đó,du lịch miễn phí Laughing ,, cái kiểu tính cậu giống tớ đấy,,nhưng như zậy sẽ vất vả lắm đấy,nhưng cái gì cũng có giá của nó phải không Basketball cậu còn trẻ mà,cứ xông pha lên, cheers mà cậu quê ở đâu thế.
bentrecute
bentrecute
Able Seaman

Bài gửi by trannhanthuan94 Mon Aug 06, 2012 8:36 pm

bentrecute đã viết:
nếu may mắn ra trường đi đánh thuê (được cái này phải học thật tốt english ngay từ bây giờ)thì tất nhiên luong trả _ $_ và môi trường là việc chuyên nghiệp nữa chứ,( .hiện tại ngành hh này rất rất khó khăn,nhug có lẽ cũng đã điểm sâu nhất khủng hoảng, nên bạn cứ hy vọng cái gì cũng theo quy luật hình sin thui, 3 năm sao ra trường thế nào cũng hoành tráng,,nhưng hy vọng cũng là hy vọng, không gì có thể nói trước,,nhưng đi tàu là phải chuẩn bị sẵn tâm lí là luôn phải xa nhà,,nhug bù lại là được cái đi đây đi đó,du lịch miễn phí Laughing ,, cái kiểu tính cậu giống tớ đấy,,nhưng như zậy sẽ vất vả lắm đấy,nhưng cái gì cũng có giá của nó phải không Basketball cậu còn trẻ mà,cứ xông pha lên, cheers mà cậu quê ở đâu thế.

cà mau anh ạ, thôi chắc học marketting bên tài chính marketting luôn cho nó lành =]]

với lại cái tính em nó nói phù hợp với nghề marketing mà chả biết sao nữa Smile
trannhanthuan94
trannhanthuan94
Able Seaman

Bài gửi by xmen732 Sun Aug 12, 2012 12:44 pm

nhin may bac chem' gio.. e cha bit sao ma lan`... hoc xong nganh nay chac phai may nam nua moi co viec lam wa.... e hoc got tieng anh kinh khung... ko bit kiem dc viec ko nua
xmen732
xmen732
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 2

Bài gửi by xmen732 Sun Aug 12, 2012 12:45 pm

co j may bac tu van cho e voi nha... e moi hoc nam dau ah`.. con chua bit nhu the nao nua~... tuong lai roi se ra sao.. huuhuhu
xmen732
xmen732
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 2

Bài gửi by seastar Sun Aug 12, 2012 5:24 pm

xmen732 đã viết:co j may bac tu van cho e voi nha... e moi hoc nam dau ah`.. con chua bit nhu the nao nua~... tuong lai roi se ra sao.. huuhuhu
Hiện tại ngành hh ở ta đang gặp khó khăn khủng hoảng trầm trọng, các cty vtb đang bán bớt tàu để trang trải nợ nần, thuyền viên nằm nhà đếm không xuể, nên các bạn cân nhắc cho cẩn thận. Nói vậy chứ, đợi hết khủng hoảng kt thì ngành hh lại đi lên thôi, chớ mà chưa bít đến khi nào Very Happy .
seastar
seastar
Deck Cadet

Điểm kinh nghiệm : 81

Bài gửi by kingman06b Sun Aug 12, 2012 6:42 pm

theo mình, tỷ lệ xin việc làm sau khi ra trường của 2 hệ đại học và cao đằng là ngang nhau, hệ cao đằng thậm chí còn có lợi thế ban đầu hơn hệ đại học, mình lấy vd, 2 bạn cùng khóa, một bạn học cd, một bạn học đại học, bạn học cd chỉ phải mất 3 năm, và nếu như thuận lợi thì 2 năm sau đã có 2 năm kinh no đi biển và bạn học hệ dh lúc này mới bắt đầu tốt nghiệp...vậy bạn thấy thế nào...còn về thăng tiến lâu dài, học dh dĩ nhiên có lợi thế hơn rùi, nhưng bạn học cd sẽ học liên thông lên dh va lúc đó mọi cơ hội lại giống các bạn học hệ dh, vậy nên bạn trannhantuan94 nên xem xét kĩ, trường ĐH GTVT luôn chào đón bạn, hãy giữ vững mục tiêu ngay từ đầu bạn nhé...
kingman06b
kingman06b
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 67
Nơi làm việc : Wagenborg Shipping

Bài gửi by Bố già Mon Aug 13, 2012 9:06 am

Nhắc nhở thành viên xmen732: viết Tiếng Việt có dấu trên diễn đàn.
Bố già
Bố già
Admin

Điểm kinh nghiệm : 2916
Nơi làm việc : Vietsovpetro

http://www.dieukhientaubien.net/

Học điều khiển tàu biển hệ cao đẳng, cơ hội như thế nào? Empty Mấy anh tư vấn dùm em.

Bài gửi by nguyenttruongan Wed Sep 26, 2012 7:12 pm

Em vừa trúng tuyển vao trường Đại Học GTVT TPHCM. Hệ cao đẳng điều khiển tàu biển. Theo mấy anh sinh viên học hệ cđ sao này ra trường có xin đc việc hay k? Mấy anh tư vấn dùm em cách học thế nào để đạt kết quả như mong muốn! Crying or Very sad . Theo mấy anh 1 sinh viên ra trường cần những gì để được tuyển dụng. Thanks! Hoa hồng
nguyenttruongan
nguyenttruongan
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 3

Bài gửi by trannhanthuan94 Thu Sep 27, 2012 7:14 am

Tiếng anh , tiếng anh, tiếng anh Very Happy
trannhanthuan94
trannhanthuan94
Able Seaman

Bài gửi by capt_thinh Thu Sep 27, 2012 8:35 am

Thật ra theo mình thấy thì mỗi hệ có 1 cái lợi, cái bất lợi riêng. Còn về chuyện lợi chỗ nào, bất lợi chỗ nào thì mấy bạn ở trên đã giải thích, mình không nói thêm nữa. Nếu xét về kinh nghiệm bản thân thì mình khuyên bạn. Dù học CĐ hay ĐH thì bạn hãy cố gằng học thật tốt. Nếu mình không phải là diện COCC thì mình phải là người giỏi, người nổi bật nhất. Như thế thì cơ hội có việc làm tốt không phải là không có. Phần quan trọng nữa đó là tiếng Anh, vì đặc thù công việc nên Anh Văn là 1 lợi thế lớn nếu bạn giỏi môn này.Tóm lại: Chuyên ngành tốt, học giỏi, Anh văn tốt, giao tiếp tốt thì tìm việc làm không khó.
capt_thinh
capt_thinh
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 131

Bài gửi by trannhanthuan94 Thu Sep 27, 2012 8:38 pm

Hehe, anh thịnh dạo này thế nào rồi, ra trường có việc làm chưa hửh Very Happy
trannhanthuan94
trannhanthuan94
Able Seaman

Học điều khiển tàu biển hệ cao đẳng, cơ hội như thế nào? Empty liên thông lên đại học!

Bài gửi by thanhquyen12345 Sat Oct 06, 2012 3:27 pm

Năm nay mình lên bờ làm luôn nên muốn liên thông cao đăng lên đại học, đăng ký xong nhưng số lượng người học ít quá trung tâm không tổ chức ôn thi, buồn quá! năm sau chính sách liên thông thắt chặt hơn, nếu anh em nào muốn liên thông lên hãy đăng ký sớm nha, để đủ lớp học.tháng 10 này hết hạn rồi.
thanhquyen12345
thanhquyen12345
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 9

Bài gửi by thanhquyen12345 Sat Oct 13, 2012 4:00 pm

Ngành hàng hải bay giờ đang khủng hoảng, nếu bạn học cao đẳng ra trường sẽ khó xin việc lắm, mình cũng học cao đẳng đây, đi biển 4 năm, lên bở mất 3 tháng ròng mới xin được việc vừa ý, nếu bạn đi xin việc nếu ko quen biết ai thì rất khó, bây giở ko phải là cơ hội của bạn, mình khuyên nếu học thì chuyển sang máy tàu, lên bờ xin việc dễ dàng hơn, hoặc đi tàu cũng được, boong lên bờ xin việc khó lắm, hoặc làm trái nghành thôi!
thanhquyen12345
thanhquyen12345
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 9

Bài gửi by vuvanthuchh Sun Feb 10, 2013 9:53 pm

hc nganh nao thi cung vay thoi.da dinh huong cho mimh mot nghe ngiep roi thi cu hc di con cuyen viec lam thi sau nay hay tinh.co tih truoc cung chang dc dau.
vuvanthuchh
vuvanthuchh
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 10

Bài gửi by nguyenvanthuan12 Wed Jun 19, 2013 12:03 am

theo mình: khi bạn học đại học và cao đẳng thì khả năng xin việc của bạn là như nhau. trình độ đào tạo của đại học và cao đẳng là chênh nhau không đáng kể.thậm chí bạn học cđ bạn ra trường sớm hơn 2 năm bạn có thể đi tàu sớm hơn và có kinh nghiệm nhiều hơn đh ra trường. bạn học cđ là ko đáng ngại. diều quan trọng là tiếng anh cửa b;
nguyenvanthuan12
nguyenvanthuan12
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 13

Bài gửi by Lephuthien Thu Jul 04, 2013 8:18 pm

Xin cho mình hỏi học cao đẳng dktb xong thì đi tàu được loại tối đa bao nhiêu tấn và đi xuống tàu với chức danh gì,đi tàu bao lâu mới lên bờ đi thi và đi thi lên chức danh gì,qui trình thăng tiến như thế nào ...mong được các bác có kinh nghiệm tư vấn rõ ràng vì e ko rành lắm
Lephuthien
Lephuthien
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 7

Bài gửi by phamhoainhan Thu Sep 26, 2013 10:28 am

SV đi ngành gì cái gì cũng Bạc @@
phamhoainhan
phamhoainhan
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 5

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

- Similar topics