Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anh chị cho em hỏi em nên học trung cấp hay cao đẳng bây giờ @@

3 posters

Go down

Anh chị cho em hỏi em nên học trung cấp hay cao đẳng bây giờ @@  Empty Anh chị cho em hỏi em nên học trung cấp hay cao đẳng bây giờ @@

Bài gửi by sandynguyen9492 Fri Feb 21, 2014 8:17 am

Em xin chào các anh chị trong diễn đàn, em là thành viên vào để tham khảo vài ý kiến cũng là để được làm thành viên chính thức của diễn đàn hehe Very Happy
Ý kiến của em là :
- Em nên học trung cấp hay cao đẳng ( vì em muốn nhanh nhưng lại thấy người ta nói còn học sĩ quan sau này nữa nên em hơi lo )?
- Em nên học ở đại học hàng hải hệ cao đẳng hay là học cao đẳng bách nghệ ạ?
Mong anh chị nào chỉ giúp em với , em xin cảm ơn và hậu tạ ạ. Em học cũng tốt  Cụng ly 
sandynguyen9492
sandynguyen9492
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 4

Anh chị cho em hỏi em nên học trung cấp hay cao đẳng bây giờ @@  Empty Re: Anh chị cho em hỏi em nên học trung cấp hay cao đẳng bây giờ @@

Bài gửi by binh12 Fri Feb 21, 2014 8:39 am

giờ hàng hải đang trong thời kì suy thoái, nhiều sinh viên ra trường khg mận mà nghàng này lám . mình khuyên bạn nên học nghàng kĩ thuật nào đấy . giờ các khu công nghiệp mọc lên tỉnh nào cũng có. lương hơn đi tàu nhiều. lức láy vợ khg muôn đi tàu nữa. lương đi tàu ngon cao ra thì được 7 triệu . khg ra bạn chi đc 3 triệu . vào thuyền viên.net mà em. ở trên bờ bạn làm tăng ca lương cao hơn đi tàu. khg phai lo sóng gió. khg có nghề nào mới đi tàu thôi.
binh12
binh12
Carpenter

Điểm kinh nghiệm : 56

Anh chị cho em hỏi em nên học trung cấp hay cao đẳng bây giờ @@  Empty Re: Anh chị cho em hỏi em nên học trung cấp hay cao đẳng bây giờ @@

Bài gửi by seastar Fri Feb 21, 2014 9:58 am

Các trường ĐH đang giảm chỉ tiêu tuyển sinh ngành đi biển, trong khi đó lại cho phép các trường cao đẳng nghề mở rộng tuyển sinh các ngành này, học xong ra tàu đâu mà đi?
seastar
seastar
Deck Cadet

Điểm kinh nghiệm : 81

Bài gửi by sandynguyen9492 Fri Feb 21, 2014 7:15 pm

Dạ vâng em cảm ơn các anh Smile . em tính không thì học nghề đầu bếp tại bạn gái em nhà có người làm trong hàng hải nhiều nên hỏi ý kiến em học cái đó chứ em cũng ko biết nó nhiều lắm Smile
sandynguyen9492
sandynguyen9492
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 4

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics