Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển

Lephuthien
klv12gcn
Gio_Lang_Thang
duonga15
james ryan
shun95
sjunh4n1
trannhanthuan94
kingman06b
vu an khang
kysirong0801
infi8nity
Shuisb
thieudp
thoi_navi
mrcc
thanhlong
hoang_inline
tuyetson
sethanhtiphu
1234-2020
nguyenkhanhhndt
nguyenduonghh
ptthien01
ditausuongqua
vu1011
Bao Van
Bố già
lớp 12
vuphong
motthoidaxa12a2
lxnamvns
seastar
capt_thinh
thanguk
danhvimaru
lammeocon
vuthanhtrung_dragon
yeulamgi77
43 posters

Trang 2 trong tổng số 4 trang Previous  1, 2, 3, 4  Next

Go down

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 2 Empty Re: Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển

Bài gửi by lớp 12 Thu Jul 28, 2011 5:39 pm

dạ em mún hỏi là e bị say xe thì đi biển có được ko ạ????
lớp 12
lớp 12
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 6

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 2 Empty Re: Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển

Bài gửi by seastar Thu Jul 28, 2011 9:26 pm

lxnamvns đã viết:Tùy chuyến đi thui Seastar ạ . Đừng dọa em nó . Nếu đi Đông nam á thì 50/50 nhưng tàu là nhà thì đúng thui .Chưa chi đã dọa em nó làm sao em nó không sơ. Phải nói rằng đi tàu không mất tiền ăn không mất tiền ở lại được đi du lịch thoải mái không mất tiền . Sang các nước chơi mà vẫn được tiền . Đêm khuya uống nước chè ngắm trăng thưởng thức gió biển thật là trong lành không khí thoáng đãng không bị bon chen như chốn đất liền. Thi thoảng gặp sóng gió thì được thử thách thể hiện phong cách của người con trai quật cường . Rèn luyện ý chí của mình thật là tốt đấy . Rùi đi làm 1 năm lại được chơi dài 1-2 tháng mà vẫn có lương cơ bản . Còn gì sướng hơn nữa chứ. Nếu mà xin được đi tàu dầu thì tổng thu nhập cao không tả 50-60 tr lương thủy thủ thì còn gì bằng em ạ . Cố gắng đi . Dựa dẫm vào mẹ thế thôi .Lớn rùi . Em là CON trai mà
Không biết pác nói lương cơ bản là cơ bản chức danh hay cơ bản doanh nghiệp hay cơ bản "thấp nhất" do nhà nước quy định, nếu nghỉ phép thì ăn lương dự trữ, còn gọi là lương chờ việc. Lương này chỉ đủ cafe ăn sáng, mà cũng tùy công ty nữa, có công ty cho, công ty ko cho, ở cty mình nghỉ quá 3 tháng ko đi tàu là nó cắt cái rụp luôn, hehe, mình là C/O nên cũng còn đỡ chứ mấy anh em sailor hình như được 600k/ tháng dự trữ, bánh mì không có mà gặm ấy chứ.
seastar
seastar
Deck Cadet

Điểm kinh nghiệm : 81

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 2 Empty Nguy cơ cháy từ tĩnh điện và rò điện

Bài gửi by capt_thinh Fri Jul 29, 2011 8:11 am

seastar đã viết:
Không biết pác nói lương cơ bản là cơ bản chức danh hay cơ bản doanh nghiệp hay cơ bản "thấp nhất" do nhà nước quy định, nếu nghỉ phép thì ăn lương dự trữ, còn gọi là lương chờ việc. Lương này chỉ đủ cafe ăn sáng, mà cũng tùy công ty nữa, có công ty cho, công ty ko cho, ở cty mình nghỉ quá 3 tháng ko đi tàu là nó cắt cái rụp luôn, hehe, mình là C/O nên cũng còn đỡ chứ mấy anh em sailor hình như được 600k/ tháng dự trữ, bánh mì không có mà gặm ấy chứ.
Và thế là thắc mắc đã trở thành tranh luận cá nhân.
Evil or Very Mad
capt_thinh
capt_thinh
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 131

Bài gửi by lxnamvns Fri Jul 29, 2011 8:28 am

Tớ đã nói rõ là 1-2 tháng mà . hì. Lương công ty cậu ít thế . Bên tớ cao hơn đấy . Lương thủy thủ về nghỉ vẫn được hưởng theo bậc lương cơ bản 2,34 cơ. Bòm bèm cũng được 2tr5 -3tr . Em đi ô tô mà say xe thì nguy hiểm đấy . Tiền đình kém thế thì đi biển làm sao được đây chứ . Thôi học trường khác đi em à. Không rèn luyện mệt người mà vẫn bị say đấy. Say sóng nhục lắm đấy
lxnamvns
lxnamvns
Deck Cadet

Điểm kinh nghiệm : 56
Nơi làm việc : di tau

Bài gửi by lớp 12 Fri Jul 29, 2011 2:27 pm

em thực sự đang gặp vấn đề nan giải ạ.chuyện là em bị say xe,mà có bác nói là bị say thì nên chọn ngành khác đi.nhưng thực sự em muốn được học nàng này.vậy có bác nào giúp em khắc phục được kái bệnh say xe ko ạ.em xin cả ơn nhiều ạ
lớp 12
lớp 12
Ordinary Seaman

Bài gửi by Bao Van Fri Jul 29, 2011 3:33 pm

Em cứ học bình thường, say xe hay say sóng không sao cả em à, quê anh người ta đi biển say sóng khoảng một tuần là hết à, bọn anh học nhiều người đi thực tập cũng say sóng mà.
Vấn đề say sóng thì không quan trọng nhưng quan trọng là em phải thi đậu đại học để học ngành này.
Chúc em học tốt.
Bao Van
Bao Van
Deck Cadet

Điểm kinh nghiệm : 22

Bài gửi by lxnamvns Fri Jul 29, 2011 4:11 pm

Say xe là do tiền đình của cậu kém quá . Có nhiều phương thứ chống say tàu xe nhưng những phương thúc này sẽ rất khó để cậu có thể thực hiện được
Thứ nhất : Cậu phải xóa bỏ cảm giác sợ say khi đi tàu xe
Thứ hay : Cậu phải luyện tập rèn luyện sức khỏe của mình cho tốt như tập thể dục chạy sáng ăn uống đều đặn không hút thuốc
Thứ ba : Có 1 vài phương thức tập chữa tiền đình rất tốt như câu lắc đầu vòng quanh hoặc xoay cả người hàng ngày, Nếu trồng được cây chuối nữa càng tốt .
Thứ tư : Khi vào trong trường có các trang thiết bị như vòng quay li tâm, cầu sóng , võng đu cũng luyện tập cho tiền đình rất tốt
Thứ 5 : Cậu mà đi tàu thì đừng vào ngành máy vì ngành máy ngửi mùi dầu sẽ càng khiến cậu nhanh say hơn . Khi đi tàu trên buông lái cậu nên nhìn tập trung vào 1 điểm thôi như đường chân trời chẳng hạn, cứ cảm giác như đang đi ngắm cảnh á
Thứ 6 : nhớ là đừng uống thuốc chống say tàu , xe . Chẳng có tác dụng gì đâu.

Mình chỉ biết được như thế thui . Nếu ta quyết tâm ta sẽ làm được .
Thực tế có rất nhiều người đi tàu đã mấy năm rùi mà vẫn say đấy . Khi có sóng to là nằm bẹp nôn mật xanh mật vàng mà khi đến ca cầm theo xô lên buồng lái vừa nôn vừa lái đấy . Đừng sợ quá nhé . ( Chỉ lúc sóng to thôi còn bình thường thì KHÔNG VẤN ĐỀ Gi)

Chúc cậu thành công!
lxnamvns
lxnamvns
Deck Cadet

Điểm kinh nghiệm : 56
Nơi làm việc : di tau

Bài gửi by lớp 12 Sun Jul 31, 2011 1:26 pm

ôi hãi.... Shocked
lớp 12
lớp 12
Ordinary Seaman

Bài gửi by vu1011 Mon Aug 01, 2011 4:20 pm

Cho em hỏi, năm nay em vào học ngành Điều Khiển Tàu Biển của ĐH GTVT.
- Vậy khi ra trường ngành này có dễ tìm việc làm như trên mạng đã nói ko?
- Lương mới ra trường và các cấp tiếp theo là bao nhiêu?
- Mức độ nguy hiểm của nghề?
- Và một câu ngoài lề tí là làm ngành này chắc khó có ng` yêu nhỉ Smile
vu1011
vu1011
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 3

Bài gửi by vu1011 Mon Aug 01, 2011 4:26 pm

Àh hỏi thêm là học có cực như học các ngành kỹ thuật khác ko ạh?
vu1011
vu1011
Ordinary Seaman

Bài gửi by vuthanhtrung_dragon Mon Aug 01, 2011 6:50 pm

vu1011 đã viết:Àh hỏi thêm là học có cực như học các ngành kỹ thuật khác ko ạh?
Chọn ngành học mà cứ hỏi tiền lương , nguy hại nghề nghiệp ... Thì đừng đi tàu làm gì , trên tàu mà lúc nào cũng nghĩ tới quyền lợi mình đầu tiên thì không nên . Đi biển là ngành đòi hỏi làm việc chuyên nghiệp , không có chỗ cho tinh thần cá nhân ... Còn học có cực không thì không thể trả lời vì học ngành nào cũng cực cả , cũng phải đi học rồi thi cuối khóa + các chứng chỉ linh tinh mới ra trường .

--------------
Dùng tữ ngữ nghiêm túc trong diễn đàn!
vuthanhtrung_dragon
vuthanhtrung_dragon
Captain

Điểm kinh nghiệm : 1254
Nơi làm việc : MA OF NHA TRANG

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 2 Empty Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển

Bài gửi by vu1011 Mon Aug 01, 2011 8:55 pm

vuthanhtrung_dragon đã viết:
Chọn ngành học mà cứ hỏi tiền lương , nguy hại nghề nghiệp ... Thì đừng đi tàu làm gì , trên tàu mà lúc nào cũng nghĩ tới quyền lợi mình đầu tiên thì không nên. Đi biển là ngành đòi hỏi làm việc chuyên nghiệp , không có chỗ cho tinh thần cá nhân ... Còn học có cực không thì không thể trả lời vì học ngành nào cũng cực cả , cũng phải đi học rồi thi cuối khóa + các chứng chỉ linh tinh mới ra trường .
Em biết là vậy nhưng hà ko có điều kiên nên em phải hỏi "lương" trc, mấy a thông cảm confused Ngành này mình đi biển đến hết đời các anh nhỉ?
vu1011
vu1011
Ordinary Seaman

Bài gửi by ditausuongqua Wed Aug 03, 2011 8:38 pm

ai bắt được cậu đi hết đời chứ!
cậu thích nghỉ không đi cũng được.
ditausuongqua
ditausuongqua
Carpenter

Điểm kinh nghiệm : 29

Bài gửi by ptthien01 Sun Aug 14, 2011 9:23 am

Chào ! E năm nay mới vào ngành, các a cho e hỏi thế đi tàu bao lâu thì có thể xin vào các cảng vụ để làm việc ở đó để thay thế cho việc đi biển, hay có thể khi ra trường mình có thể xin trực tiếp liền được không hay phải trải qua kinh nghiệm đi biển mới xin đc .?.?!!? e thks trước !!!
ptthien01
ptthien01
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 0
Nơi làm việc : Sinh Viên

Bài gửi by nguyenduonghh Sun Aug 14, 2011 12:18 pm

ptthien01 đã viết:Chào ! E năm nay mới vào ngành, các a cho e hỏi thế đi tàu bao lâu thì có thể xin vào các cảng vụ để làm việc ở đó để thay thế cho việc đi biển, hay có thể khi ra trường mình có thể xin trực tiếp liền được không hay phải trải qua kinh nghiệm đi biển mới xin đc .?.?!!? e thks trước !!!
quan trọng là ' cơ ' to hay nhỏ bạn ơi,cơ to thì gì cũng dễ
nguyenduonghh
nguyenduonghh
Carpenter

Điểm kinh nghiệm : 47
Nơi làm việc : football

Bài gửi by ptthien01 Mon Aug 15, 2011 5:39 pm

nguyenduonghh đã viết:quan trọng là ' cơ ' to hay nhỏ bạn ơi,cơ to thì gì cũng dễ
đi tàu lâu ngày thì cơ cũng lên mà, a đang theo học ngành này hỡ, thế time học có thoải mái k a Question
ptthien01
ptthien01
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 0
Nơi làm việc : Sinh Viên

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 2 Empty các anh ơi cho em hỏi với ?

Bài gửi by nguyenkhanhhndt Sun Sep 04, 2011 8:56 am

Mấy anh ơi làm ơn cho em hỏi chút với ! Chẳng là em đang học 12 rất muốn theo ngành HH , nhưng em lại bị cận Crying or Very sad , như vậy có thể đc vào học ko ạ Question ? ( Em dự định nếu vào được sẽ đi điều trị mắt ) . Các anh có thể giải giúp em với ! Cám ơn các anh nhiều lắm ! Embarassed Embarassed
nguyenkhanhhndt
nguyenkhanhhndt
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 4

Bài gửi by ditausuongqua Sun Sep 04, 2011 9:13 am

cận cỡ nào cũng ok hết.lớp tớ có mấy đứa cận lòi ra vẫn học tốt có sao dâu!
ditausuongqua
ditausuongqua
Carpenter

Điểm kinh nghiệm : 29

Bài gửi by nguyenkhanhhndt Sun Sep 04, 2011 11:45 am

Cám ơn anh nhìu ! nghe anh nói như vậy là em yên tâm rùi Smile , chúc các anh luôn mạnh khỏe là đạt nhiều thành tích trong học tập Cụng ly
nguyenkhanhhndt
nguyenkhanhhndt
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 4

Bài gửi by capt_thinh Wed Sep 07, 2011 10:43 am

lớp 12 đã viết:em thực sự đang gặp vấn đề nan giải ạ.chuyện là em bị say xe,mà có bác nói là bị say thì nên chọn ngành khác đi.nhưng thực sự em muốn được học nàng này.vậy có bác nào giúp em khắc phục được kái bệnh say xe ko ạ.em xin cả ơn nhiều ạ
ỐI dào ! Say thì cứ cho nó say đi. Không chết đâu mà sợ. Say vài lần cũng hết thôi, Pphải biết đối mặt với nỗi sợ hãi chứ. Cụng ly
capt_thinh
capt_thinh
Third Officer

Bài gửi by vuphong Wed Sep 07, 2011 6:37 pm

capt_thinh đã viết:
ỐI dào ! Say thì cứ cho nó say đi. Không chết đâu mà sợ. Say vài lần cũng hết thôi, Pphải biết đối mặt với nỗi sợ hãi chứ. Cụng ly
nói thật với các bác, em chẳng sợ say gì ngoài say tình thôi! em đi biển cũng không ít, nhưng nói chung là cái nghề mà, được cái mình chịu sóng cũng tốt.! he Cool
vuphong
vuphong
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 195

Bài gửi by 1234-2020 Wed Sep 07, 2011 11:29 pm

vuphong đã viết:
nói thật với các bác, em chẳng sợ say gì ngoài say tình thôi! em đi biển cũng không ít, nhưng nói chung là cái nghề mà, được cái mình chịu sóng cũng tốt.! he Cool
hôm nay bảo vệ thực tập ok không anh vuphong?
1234-2020
1234-2020
Deck Cadet

Điểm kinh nghiệm : 74

Bài gửi by capt_thinh Thu Sep 08, 2011 7:45 am

Tháng 12 này còn 1 đợt BVTT TN nữa phải không ae??
Laughing
capt_thinh
capt_thinh
Third Officer

Bài gửi by vuphong Thu Sep 08, 2011 8:21 am

1234-2020 đã viết:
hôm nay bảo vệ thực tập ok không anh vuphong?

bảo vệ thực tập? mình không hiểu.!! Cool
vuphong
vuphong
Second Officer

Bài gửi by vuphong Thu Sep 08, 2011 8:25 am

capt_thinh đã viết:Tháng 12 này còn 1 đợt BVTT TN nữa phải không ae??
Laughing

uhm, theo lịch đc biết thì khóa 07 báo cáo thực tập tốt nghiệp khoảng giữa tháng 11, luận văn và thi tốt nghiệp giữa tháng 12

good luck!
vuphong
vuphong
Second Officer

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 2 trong tổng số 4 trang Previous  1, 2, 3, 4  Next

- Similar topics