Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển

Lephuthien
klv12gcn
Gio_Lang_Thang
duonga15
james ryan
shun95
sjunh4n1
trannhanthuan94
kingman06b
vu an khang
kysirong0801
infi8nity
Shuisb
thieudp
thoi_navi
mrcc
thanhlong
hoang_inline
tuyetson
sethanhtiphu
1234-2020
nguyenkhanhhndt
nguyenduonghh
ptthien01
ditausuongqua
vu1011
Bao Van
Bố già
lớp 12
vuphong
motthoidaxa12a2
lxnamvns
seastar
capt_thinh
thanguk
danhvimaru
lammeocon
vuthanhtrung_dragon
yeulamgi77
43 posters

Trang 3 trong tổng số 4 trang Previous  1, 2, 3, 4  Next

Go down

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 3 Empty Điều kiện để theo học ngành điều khiển tàu biển !?

Bài gửi by sethanhtiphu Mon Oct 03, 2011 2:05 pm

Năm nay em học lớp 12 và rất muốn theo học ngành điều khiển tàu biển nhưng vẫn chưa rõ những điều kiện về thể chất khj theo học. Em đang bị cận, có thể chữa đc. Vậy khj theo học mà bị cận thì có ảnh hưổng gì k? Và mọi ngườj có thể cho em bjết rõ hơn đjều kjện để theo học đc k ạ !? Em cảm ơn mn!
sethanhtiphu
sethanhtiphu
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 6

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 3 Empty Re: Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển

Bài gửi by vuphong Mon Oct 03, 2011 3:22 pm

sethanhtiphu đã viết: Năm nay em học lớp 12 và rất muốn theo học ngành điều khiển tàu biển nhưng vẫn chưa rõ những điều kiện về thể chất khj theo học. Em đang bị cận, có thể chữa đc. Vậy khj theo học mà bị cận thì có ảnh hưổng gì k? Và mọi ngườj có thể cho em bjết rõ hơn đjều kjện để theo học đc k ạ !? Em cảm ơn mn!
điều kiện àh? anh chẳng thấy điều kiện gì là to tác cả. bây giờ quan trọng là cái đầu thôi.
với nghề đi biển, tốt nhất là phải có sức khỏe, to cao thì có lợi hơn. mắt em bị cận? bây giờ có kiếng rồi, lúc nào cũng đeo là được. nếu bị nặng quá thì nó sẽ ảnh hưởng tới công việc đó.
từ khi là sinh viên năm nhất tới khi ra trường, anh em bị cận nhiều lắm, he. đọc sách nhiều hơn, chơi game nhiều hơn!! Cool
vuphong
vuphong
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 195

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 3 Empty Re: Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển

Bài gửi by tuyetson Wed Nov 30, 2011 2:45 pm

có gì mà cãi nhau:
hai trường cũng như nhau cả thôi, đầu vào bằng hoặc hơn điểm sàn 1-2 điểm, 50 mươi năm nay đã có ai xuất thân từ 2 trường này mà nổi tiếng đâu. nhìn chất lượng thuyền viên thì biết hiệu quả đào tạo
tuyetson
tuyetson
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 13

Bài gửi by hoang_inline Sat Dec 03, 2011 9:59 am

các anh ơi , e rất thích ngành điều khiển tàu biển , nhưng sức khỏe e hiện nay chỉ tiêu sức chiều cao chỉ 1m62 , còn cận thị 3độ , nhưng e nghĩ mắt thì khắc phục đc , còn e lo chiều cao của e quá các a ak` , e rất muốn học các a ak` ...huhu , e lo quá
hoang_inline
hoang_inline
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 1

Bài gửi by Bố già Sun Dec 04, 2011 1:17 pm

Không sao đâu bạn, Khoa Hàng hải không quy định chiều cao đâu.
Bố già
Bố già
Admin

Điểm kinh nghiệm : 2916
Nơi làm việc : Vietsovpetro

http://www.dieukhientaubien.net/

Bài gửi by hoang_inline Mon Dec 05, 2011 9:35 pm

anh admin ơi , e đọc đc cái này trên web cảu đh GTVT là vậy nek anh , nêu e rất lo :- Riêng các chuyên ngành 101, 102, C65, C66 yêu cầu: chỉ tuyển nam, tổng thị lực hai mắt phải đạt 18/10 trở lên, không mắc bệnh mù màu, phải nghe rõ khi nói thường cách 5m và nói thầm cách 0.5m và có cân nặng từ 45 kg trở lên.

- Thí sinh vào các ngành 101, C65 phải có chiều cao: từ 1.64m trở lên..

- Thí sinh vào các ngành 102, C66 phải có chiều cao: từ 1.61m trở lên.

- Nhà trường sẽ tổ chức khám sức khoẻ để kiểm tra các tiêu chuẩn nói trên sau khi thí sinh đã nhập học.
hoang_inline
hoang_inline
Ordinary Seaman

Bài gửi by hoang_inline Mon Dec 05, 2011 9:38 pm

ak` các anh ơi , nếu mình học hệ cao đẵng r sau này liên thông hệ đại học thì khi ra làm sẽ khác như thế nào khi 1 người thi đậu thẳng hệ đại học lun ?? e thắc mắc quá , ko bik học liên thông vậy sau này mình có đc làm thuyền trưởng ko các a ??
hoang_inline
hoang_inline
Ordinary Seaman

Bài gửi by capt_thinh Tue Dec 06, 2011 8:47 am

hoang_inline đã viết:ak` các anh ơi , nếu mình học hệ cao đẵng r sau này liên thông hệ đại học thì khi ra làm sẽ khác như thế nào khi 1 người thi đậu thẳng hệ đại học lun ?? e thắc mắc quá , ko bik học liên thông vậy sau này mình có đc làm thuyền trưởng ko các a ??
Yên tâm đi bạn. Thuyền trưởng cũng có nhiều loại chứ.
Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó hết. Bạn học ĐH thì con đường lên TT của bạn sẽ dễ hơn. Còn nếu học CĐ thì cũng chả sao cả, liên thông lên cũng như nhau thôi. Laughing
capt_thinh
capt_thinh
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 131

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 3 Empty vấn đề tiền lót tay

Bài gửi by thanhlong Sun Apr 15, 2012 8:50 pm

cho e hỏi, e đang học 12, chuẩn bị thi đại học và ngành e thích là điều khiển tàu biển, nhưng em nghe nói khi học ra trường, để tìm được việc cần có tiền lót tay khá lớn, cho e hỏi có đúng như vậy ko ạ, nếu anh nào đã gặp vấn đề này rồi thì cho e biết thêm ak., e cảm ơn rất nhiều No
thanhlong
thanhlong
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 5

Bài gửi by Bố già Sun Apr 15, 2012 9:22 pm

Xin việc như mọi ngành nghề khác thôi, làm gì có chuyện lót tay, trừ khi bạn gặp những người dạng "cò". Very Happy

Vẫn có một số công ty có thu nhập tốt thì bạn muốn vào phải "tốn" một khoản, thực tế nó như vậy.

Những câu hỏi như thế này bạn gửi vào topic này: Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển ĐH Giao thông vận tải TpHCM. Gộp topic sau 12h.
Bố già
Bố già
Admin

Bài gửi by thanguk Tue Apr 17, 2012 11:39 am

Trình đợt này rảnh nhỉ. Còn tham gia tư vấn tuyển sinh cho các em nữa....Khá đấy
thanguk
thanguk
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 181
Nơi làm việc : MU IS No1

Bài gửi by mrcc Tue Apr 17, 2012 6:19 pm

tuyetson đã viết:có gì mà cãi nhau:
hai trường cũng như nhau cả thôi, đầu vào bằng hoặc hơn điểm sàn 1-2 điểm, 50 mươi năm nay đã có ai xuất thân từ 2 trường này mà nổi tiếng đâu. nhìn chất lượng thuyền viên thì biết hiệu quả đào tạo

Bạn này ở đâu mà coi thường sinh viên hàng hải quá nhỉ, mình kể một vài người là sinh viên Đại học hàng hải cho bạn thấy nhé: Lương Công Nhớ-Hiệu trưởng Đại học Hàng hải; Nguyễn Văn Thư-Hiệu trưởng ĐHGTVT TPHCM; Đinh Xuân Mạnh-Hiệu Phó ĐHHH; Đặng Thành Tâm-Chủ tịch HĐQTTân Tạo, Bùi Văn Cường- P.Bí thư tỉnh ủy nay là phó ban dân vận TW, Siêu mẫu Bình Minh... và còn bao nhiêu người thành đạt khác đang góp phần đưa ngành hàng hải Việt Nam phát triển.
mrcc
mrcc
Ordinary Seaman

Bài gửi by Bố già Tue Apr 17, 2012 6:22 pm

thanguk đã viết:Trình đợt này rảnh nhỉ. Còn tham gia tư vấn tuyển sinh cho các em nữa....Khá đấy
Hehe, hôm nào vào SG alo cafe chú Tư tí nhỉ. Very Happy
Bố già
Bố già
Admin

Bài gửi by thoi_navi Tue Apr 17, 2012 9:33 pm

Bố già đã viết:Hehe, hôm nào vào SG alo cafe chú Tư tí nhỉ. Very Happy
Thằng Trường cận đang trên đường vào SG, tóm cổ nó lên chú Tư điểm danh nhé Very Happy
thoi_navi
thoi_navi
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 40

Bài gửi by thieudp Mon May 21, 2012 5:42 pm

Quan trọng bạn đang ở đâu?gần đâu học đó cho đỡ tốn chi phí đi lại bạn ạ.nếu có điều kiện bạn nên học ở ĐHHHVN.
chúc thành công
thieudp
thieudp
Carpenter

Điểm kinh nghiệm : 34

Bài gửi by tuyetson Wed May 23, 2012 3:31 pm

Thuyền viên khi tốt nghiệp ra trường, thường chưa đáp ứng được yêu cầu công việc mắc dù hàng hải là ngành đặc thù là nghề của kinh nghiệm và thực hành, các hoạt động nghề nghiệp trên tàu hầu như giống nhau. Chương trình đào tạo còn mang nặng tính lý thuyết, thời lượng thực hành của sinh viên, học viên quá ít so với yêu cầu, thời gian đào tạo kéo dài, ít được cập nhật những thay đổi trong ngành hàng hải quốc tế , trình độ ngoại ngữ yếu … chương trình đạo tạo chưa sát với thực tế chưa đáp ứng đầy đủ yêu cầu của Tổ cức hàng hải Quốc tế. Dẫn đến đội ngũ thuyền viên năng lực làm việc yếu, thiếu kinh nghiệm thực tế, ngoại ngữ còn kém, tính kỷ luật chưa cao. Sức khỏe chưa đạt và thiếu hiểu biết về pháp luật hàng hải quốc tế (Ví dụ trong các biên bản kiểm tra tàu của Chính quyền cảng, thuyền viên Việt Nam bị nhiều lỗi cơ bản như: Sỹ quan Boong không biết vận hành thiế bị GMDSS, ghi nhật ký Boong không đúng quy định, Sỹ quan máy không biết vận hành thiết bị phân ly dầu nước …).

Hiện tại tất cả các hãng tàu đều quan tâm mạnh mẽ đến hoạt động của Hệ thống Quản lý An toàn Quốc tế, nhưng chương trình trong trường chỉ mang tính cưỡi ngựa xem hoa.

Ý thức kỷ luật chưa cao, thiếu tác phong công nghiệp. Phần lớn trên các tàu bị tai nạn, thuyên viên đều không chấp hành nghiêm chỉnh việc kiểm tra, bảo quản, bảo dưỡng các trang thiết bị, máy móc của tàu dẫn tới xảy ra các sự cố kỹ thuật, từ đó gây ra tai nạn.
tuyetson
tuyetson
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 13

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 3 Empty Vài điều cần hỏi về ngành ĐKTB

Bài gửi by Shuisb Tue Jun 05, 2012 5:05 pm

Hì chào mọi người! Hè này là hè lên 12 của em, em dự định sẽ vào ngành điều khiển tàu biển nên có nhiều điều cần những đàn anh tư vấn.

-Mình nên thi trường ĐH GTVT TP.HCM để học ngành này? ĐH HH ở đâu vậy?
-Em có đọc trong mấy topic kia thì thấy có anh nói nên chọn chuyên ngành nào để khi làm mình ở trên tàu chứ ko ở "dưới"?
Shuisb
Shuisb
Ordinary Seaman

Bài gửi by Bố già Tue Jun 05, 2012 9:55 pm

Shuisb đã viết:Hì chào mọi người! Hè này là hè lên 12 của em, em dự định sẽ vào ngành điều khiển tàu biển nên có nhiều điều cần những đàn anh tư vấn.

-Mình nên thi trường ĐH GTVT TP.HCM để học ngành này? ĐH HH ở đâu vậy?
-Em có đọc trong mấy topic kia thì thấy có anh nói nên chọn chuyên ngành nào để khi làm mình ở trên tàu chứ ko ở "dưới"?
- Học ở đâu tùy trường nào gần nhà bạn hơn thôi, ĐH Hàng hải ở Hải Phòng, trường kia ở TP.HCM.

- Nếu chọn ngành Điều khiển tàu biển thì bạn sẽ làm việc trên boong, đỡ mùi dầu, nóng nực, lấm lem như "tụi" Khai thác máy tàu thủy ở "dưới". Very Happy
Bố già
Bố già
Admin

Bài gửi by Shuisb Wed Jun 06, 2012 12:24 am

Tuc la ban dem duoc ngam sao troi phai khong. Hi! Cho em hoi luon la. Khi co viec lam roi, thi chuyen di xa nhat cung khoang bao nhieu ngay, 1 nam duoc ve tham gia dinh bao nhieu lan. (sr em onl dien thoai, ko co font vn)
Shuisb
Shuisb
Ordinary Seaman

Bài gửi by Shuisb Wed Jun 06, 2012 12:27 am

Theo kinh nghiem cua anh thi cty nao hien dang co luong cao (vi nha em cung ko may kha gia nen ai biet tiet lo cho em nha hihi)
Shuisb
Shuisb
Ordinary Seaman

Bài gửi by Shuisb Thu Jun 07, 2012 11:14 am

Nganh nay la dang di tren tau gi, co the di nuoc ngoai nao?
Shuisb
Shuisb
Ordinary Seaman

Tư vấn tuyển sinh ngành Điều khiển tàu biển - Page 3 Empty Thắc mắc về điều kiện sức khỏe!

Bài gửi by infi8nity Sat Jul 14, 2012 8:59 pm

Chào các anh,

Mong các anh chỉ dùm em!

Em tính là sẽ học ngành điều khiển tàu biển!

Nhưng mà em bị cận 2.5 diop mỗi bên mắt!

Vậy thì có sao không?

Mong các anh giải đáp dùm em!

Với lại, sau khi tốt nghiệp, lúc phỏng vấn xin việc làm, người ta có đòi hỏi về thị lực không?

Cảm ơn mấy anh nhiều lắm!

Chiều cao và cân nặng của em thì đủ điều kiện!
infi8nity
infi8nity
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 3

Bài gửi by thieudp Mon Jul 23, 2012 6:24 pm

em học ở đâu cũng được nhưng trước mắt e phải vượt qua kỳ thi Tốt nghiệp và học tôt 3 môn Toán,Lý,Hóa đã.Học ở trường nào cũng tốt cả nhưng quan trọng là do chính bản thân bạn cố gắng thật nhiều,đặc biệt là tiếng anh.Chúc e thành công
thieudp
thieudp
Carpenter

Bài gửi by thieudp Mon Jul 23, 2012 6:27 pm

em bị cận thì đi mổ cận ở bệnh viện mắt Hà Nội - Sài Gòn,mất hơn chục triệu lại ngon ngay mà.chúc em sức khỏe
thieudp
thieudp
Carpenter

Bài gửi by kysirong0801 Thu Jul 26, 2012 8:37 am

em định thi vào ngành đk tàu biển ở GTVT HCM nhưng dạo này đọc tin tức thấy thủy thủ VN bị cướp biển bắt nên cũng hơi sợ. Chuyện đó dễ xảy ra k các bác
kysirong0801
kysirong0801
Ordinary Seaman

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 3 trong tổng số 4 trang Previous  1, 2, 3, 4  Next

- Similar topics