Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Xin kinh nghiệm phỏng vấn thi Visup

2 posters

Go down

Xin kinh nghiệm phỏng vấn thi Visup Empty Xin kinh nghiệm phỏng vấn thi Visup

Bài gửi by jokerxyz Wed Apr 11, 2012 11:07 pm

Như Title,em là sinh viên hàng hải mới ra trường,em có nộp hồ sơ vào công ty liên minh hàng hải(Alliance JSC),hiện công ty đang cho em thời gian ôn luyện chuẩn bị để thi vào khóa học Visup,em lập topic mong mọi người có kinh nghiệm giúp đỡ em về những câu hỏi thường gặp trong kì thi phỏng vấn đầu vào này,nên chú trọng ôn tiếng anh giao tiếp hơn hay chuyên ngành hơn,đề thi gồm những phần gì,em cảm ơn Smile
jokerxyz
jokerxyz
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 4

Xin kinh nghiệm phỏng vấn thi Visup Empty Re: Xin kinh nghiệm phỏng vấn thi Visup

Bài gửi by soibien06b Tue Apr 17, 2012 10:51 pm

ko biết hôm nay anh ửi bài này cho em có muộn không, nhưng vì lâu ko vào nên giờ mói viết cho em!
thi VSUP cũng giống mình thi bằng B anh văn thôi em à! cũng có 4 phần là nghe nói, đọc, viết.
phần nói thi một buoi riêng, nội dung có thể là cho mình trình bày một topic ví dụ như: my family, my daily activities.... hoặc người ta không cho em nói gì cả mà chỉ yêu cầu em introduce yourself (giới thiệu bản thân mình) sau đó người ta sẽ hỏi một số câu hỏi liên quan những gì em nói, thường phần này rất dễ, sau đó người ta cho e xem một bức tranh và yêu cầu em describe (miêu tả) về bức hình đó..........
phần nghe, đọc, viết thì làm cùng một buổi. ần này thì khó nói ra lắm nhưng y chang như thi bằng B thôi
chúc em may mắn
best regards!
tb: khi thi nói em chú ý phát âm cho tốt nhé! nói chậm nhưng tự tin thì điểm cao hơn
chúc em may mắn
soibien06b
soibien06b
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 85

Xin kinh nghiệm phỏng vấn thi Visup Empty Re: Xin kinh nghiệm phỏng vấn thi Visup

Bài gửi by jokerxyz Wed Apr 18, 2012 12:18 pm

Dạ không muộn đâu anh,lịch thi visup lùi đến 7/5 nên em có nhiều thời gian ôn luyện hơn rồi,phần nghe thì nghe tiếng anh chuyên ngành hay đoạn hội thoại giao tiếp hả a,nếu toàn bộ là tiếng anh giao tiếp thì em có thể yên tâm đi thi rồi,em cảm ơn anh Smile
jokerxyz
jokerxyz
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 4

Bài gửi by soibien06b Wed Apr 18, 2012 10:39 pm

phần nghe giống em thi bằng B, chưa có chuyên ngành gì cả. kiến thức chung thôi. nói tóm lại là chưa có phần nào liên quan đến chuyên ngành, chỉ có phần nói vấn đáp thì có thể người ta hỏi thêm em về chuyên ngành một chút nhưng đơn giản thôi
soibien06b
soibien06b
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 85

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics