Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kinh nghiệm: Nên học tiếng anh bằng video song ngữ

4 posters

Go down

Kinh nghiệm: Nên học tiếng anh bằng video song ngữ Empty Kinh nghiệm: Nên học tiếng anh bằng video song ngữ

Bài gửi by tote Mon Jul 15, 2013 4:36 pm

Ngày nay nhu cầu về việc học tiếng anh giao tiếp trở nên phổ biến, nhất là khi các nhà đầu tư nước ngoài vào Việt Nam với số lượng ngày càng nhiều. Tuy nhiên phương pháp học của chúng ta như thế nào là hiệu quả thì không phải ai cũng tìm ra. Tất nhiên mỗi người đều có bí quyết học riêng. Tuy nhiên với mình, học trực tuyến là một sự lựa chọn hợp lý. Vì mình thực sự không có thời gian cố định để có thể đến 1 trung tâm nào đó, và nói thật là theo mình việc đó không hề hiệu quả. Hầu như đến lớp chỉ học theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa. Nói về việc học trực tuyến thì có rất nhiều trang web để bạn lựa chọn, và cũng đều có các khóa học dài hạn với chương trình học tràn trề các loại ngữ pháp, từ vựng, bài tập khiến mình chưa học đã thấy chán. Cứ nhìn thấy đống tài liệu dự kiến cho tài khoản của mình là mình đã thấy nản hẳn. Mãi đến sau này, mình mới tìm ra một cách học không nhàm chán mà lại nhanh tiếp thu. Khởi nguồn từ các http://toomva.com/content/2-hoc-tieng-anh-qua-bai-hat, mình tìm kiếm các video song ngữ về các lĩnh vực khác trên  mạng. Hàng ngày mình luyện nghe, nói cùng các video đó, những chủ đề mình yêu thích là thể thao, điện ảnh, tin học, đặc biệt là phim HD. Rồi mình tìm thấy trang http://toomva.com. Trang này quả là 1 kho tàng các video song ngữ. Và như cá vớ được nước, mình nghiền ngẫm các video này đêm ngày,  vì trang này tích hợp trên di động nữa mà. Chán chủ đề này mình chuyển chủ đề khác, cái hay là ở chỗ mình học mà chơi. Vì vậy mình tiếp thu từ vựng, đặc biệt là khả năng nghe nói được ngấm vào mình một cách rất tự nhiên. Cho đến gần 4 tháng sau, đồng nghiệp của mình còn thấy lạ vì mình xem phim đôi khi không cần phụ đề (tất nhiên là những phim ngắn và nhiều từ thông dụng trong cuộc sống).
Trên đây là kinh nghiệm của mình, bạn nào có kinh nghiệm học tiếng anh hay cùng chia sẻ lên đây nhé!
tote
tote
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 3

Kinh nghiệm: Nên học tiếng anh bằng video song ngữ Empty Re: Kinh nghiệm: Nên học tiếng anh bằng video song ngữ

Bài gửi by canhduc06 Sat Jul 27, 2013 2:34 pm

thank you very much!!!
canhduc06
canhduc06
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 2

Kinh nghiệm: Nên học tiếng anh bằng video song ngữ Empty Re: Kinh nghiệm: Nên học tiếng anh bằng video song ngữ

Bài gửi by frank0511 Thu Nov 28, 2013 10:09 am

ok
frank0511
frank0511
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 6

Bài gửi by quangdao Wed Dec 04, 2013 9:25 am

tks
quangdao
quangdao
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 1
Nơi làm việc : vimaru

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics