Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hỏi về số IMO của tàu hạn chế cấp 2 thì IMO qui định như thế nào ?

2 posters

Go down

Hỏi về số IMO của tàu hạn chế cấp 2 thì IMO qui định như thế nào ? Empty Hỏi về số IMO của tàu hạn chế cấp 2 thì IMO qui định như thế nào ?

Bài gửi by keepfriendship_4ever Thu Jul 14, 2011 6:20 pm

các bác cho e hỏi về qui định của IMO : số IMO của tàu hạn chế cấp II thì được IMO qui định như thế nào? e nghe nói là tàu hạn chế cấp 2 thì không có số IMO có đúng không ạ! Mong các bác giúp dùm. thanks!!!
keepfriendship_4ever
keepfriendship_4ever
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 24

Hỏi về số IMO của tàu hạn chế cấp 2 thì IMO qui định như thế nào ? Empty Re: Hỏi về số IMO của tàu hạn chế cấp 2 thì IMO qui định như thế nào ?

Bài gửi by vuphong Fri Jul 15, 2011 7:47 pm

keepfriendship_4ever đã viết:các bác cho e hỏi về qui định của IMO : số IMO của tàu hạn chế cấp II thì được IMO qui định như thế nào? e nghe nói là tàu hạn chế cấp 2 thì không có số IMO có đúng không ạ! Mong các bác giúp dùm. thanks!!!
Số IMO của tàu được cấp bình thường thôi, nó không đổi trong suốt thời gian tồn tại của tàu, kể cả khi tàu đổi tên, nâng cấp tàu (từ tàu sông lên tàu biển, từ cấp hạn chế 3 lên 2,...).
Tàu thủy trong phạm vi khai thác của anh em có cái nào mà không có IMO No? đồng chí có thể vào web của đăng kiểm VN http://www.vr.org.vn/ để biết rõ hơn, bạn vào mục tra cứu dữ liệu tàu, gõ tên tàu vào là bạn sẽ biết thôi.
theo đăng kiểm VN: tàu hạn chế cấp 2 ( VRH II), hạn chế cấp 3 (VRH III), ...

good luck!
vuphong
vuphong
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 195

- Similar topics