Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Những lưu ý khi dẫn tàu trên luồng Sai Gon-Vũng Tàu

4 posters

Go down

Những lưu ý khi dẫn tàu trên luồng Sai Gon-Vũng Tàu Empty Những lưu ý khi dẫn tàu trên luồng Sai Gon-Vũng Tàu

Bài gửi by nxt912 Fri Sep 30, 2011 3:45 pm

K/g cả nhà,
Mình đang tìm hiểu về những lưu ý khi dẫn tàu trên luồng SG-VT ví dụ như: đặc điểm dòng chảy trên luồng, gió, tầm nhìn xa, các điểm dòng chảy xoáy nếu có, bãi cạn, bình đồ độ sâu của cả tuyến luồng, hàng đáy v.v..
Anh em nào có giúp mình và chia sẻ để mọi người tìm hiểu nhé?

Dạo này tàu hit tàu -> người -> ma trên luồng này nhiều quá! :-)
nxt912
nxt912
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 19

Những lưu ý khi dẫn tàu trên luồng Sai Gon-Vũng Tàu Empty Re: Những lưu ý khi dẫn tàu trên luồng Sai Gon-Vũng Tàu

Bài gửi by bhthpa Fri Sep 30, 2011 9:42 pm

nxt912 đã viết:K/g cả nhà,
Mình đang tìm hiểu về những lưu ý khi dẫn tàu trên luồng SG-VT ví dụ như: đặc điểm dòng chảy trên luồng, gió, tầm nhìn xa, các điểm dòng chảy xoáy nếu có, bãi cạn, bình đồ độ sâu của cả tuyến luồng, hàng đáy v.v..

Ngừoi giải đáp tốt nhất cho bạn là các Hoa tiêu của Công ty Hoa tiêu khu vực I, nếu bạn có quen làm Hoa tiêu ở đó thì tham khảo họ.
bhthpa
bhthpa
Deck Cadet

Điểm kinh nghiệm : 123

Những lưu ý khi dẫn tàu trên luồng Sai Gon-Vũng Tàu Empty Re: Những lưu ý khi dẫn tàu trên luồng Sai Gon-Vũng Tàu

Bài gửi by nxt912 Sat Oct 01, 2011 8:54 am

Ngừoi giải đáp tốt nhất cho bạn là các Hoa tiêu của Công ty Hoa tiêu khu vực I, nếu bạn có quen làm Hoa tiêu ở đó thì tham khảo họ.
Mình lại chẳng quen ai bên Công ty Hoa tiêu KV I bạn ah.
Mong mọi người giúp đỡ ! đa tạ.da ta..

nxt912
nxt912
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 19

Bài gửi by Bố già Tue Mar 06, 2012 2:46 pm

nxt912 đã viết:K/g cả nhà,

Hì, em cũng đang muốn có các thông tin này. Em đang mơ một ngày gần đây vận tải hành khách bằng đường thủy nội địa phát triển, thay thế đội tàu cánh ngầm già nua, cũ kĩ hết sức nguy hiểm hiện nay bằng đội tàu Fast Ferry Catamaran hiện đại. Very Happy
Bố già
Bố già
Admin

Điểm kinh nghiệm : 2916
Nơi làm việc : Vietsovpetro

http://www.dieukhientaubien.net/

Bài gửi by thoi_navi Wed Mar 07, 2012 9:33 am

Bố già đã viết:Hì, em cũng đang muốn có các thông tin này. Em đang mơ một ngày gần đây vận tải hành khách bằng đường thủy nội địa phát triển, thay thế đội tàu cánh ngầm già nua, cũ kĩ hết sức nguy hiểm hiện nay bằng đội tàu Fast Ferry Catamaran hiện đại. Very Happy
Còn xa lắm chú Trình ơi Very Happy
thoi_navi
thoi_navi
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 40

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics