Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Những vấn đề liên quan trong công tác giám định hàng hóa

2 posters

Go down

Những vấn đề liên quan trong công tác giám định hàng hóa Empty Những vấn đề liên quan trong công tác giám định hàng hóa

Bài gửi by letoangtvt07 Sun Nov 27, 2011 8:44 pm

Chào các anh! tình hình là em đang làm luận văn về công tác giám định hàng hóa. Mấy anh cho em hỏi "một số vấn đề có liên quan trong giám định" đó là những gì? và công tác an toàn trong quá trình giám định cần lưu ý những điều gì? Các anh biết thì trả lời giúp em với, em đã tim nhiều tài liệu nhưng không thấy nói về 2 vấn đề nêu trên.
Cảm ơn các anh nhiều và chúc mọi người sức khỏe.
letoangtvt07
letoangtvt07
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 16

Những vấn đề liên quan trong công tác giám định hàng hóa Empty Re: Những vấn đề liên quan trong công tác giám định hàng hóa

Bài gửi by hanghai5 Mon Nov 28, 2011 9:58 pm

letoangtvt07 đã viết:Chào các anh! tình hình là em đang làm luận văn về công tác giám định hàng hóa. Mấy anh cho em hỏi "một số vấn đề có liên quan trong giám định" đó là những gì? và công tác an toàn trong quá trình giám định cần lưu ý những điều gì? Các anh biết thì trả lời giúp em với, em đã tim nhiều tài liệu nhưng không thấy nói về 2 vấn đề nêu trên.
Cảm ơn các anh nhiều và chúc mọi người sức khỏe.
Chào bạn, Bạn hỏi câu này chung chung quá. Trong khi giám định hàng hóa, theo mình có 2 việc thường làm đó là:
1. Giám định xem hàng thừa hay thiếu.
2. Giám định tình trạng của hàng hóa.

Trong thực tế, người ta phải căn cứ vào từng loại hàng cụ thể thì mới có được các cách làm tương ứng.
VD để kiểm tra xem hàng thừa hay thiếu thì đối với tàu dầu khác, tàu hàng rời khác, tàu chở hàng bách hóa khác, tàu chở hóa chất lại khác nữa. Giám định tình trạng của hàng hóa cũng vậy, Do đó bạn có thể cho biết là bạn đang quan tâm đến lĩnh vực nào để mọi người có câu trả lời chính xác cho bạn.
hanghai5
hanghai5
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 33

PHAMNHAN1801 likes this post

- Similar topics