Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thắc mắc về độ tuổi đi tàu ( bác nào đi tàu nhiều vào tư vấn dùm với)

4 posters

Go down

Thắc mắc về độ tuổi đi tàu ( bác nào đi tàu nhiều vào tư vấn dùm với) Empty Thắc mắc về độ tuổi đi tàu ( bác nào đi tàu nhiều vào tư vấn dùm với)

Bài gửi by anhhaino Sun Jul 28, 2013 9:24 pm

Tình hình là mình muốn thi vào ngành điều khiển tàu biển của đại học gtvt tp.hcm.Nhưng năm nay đã 27, vậy mình xin hỏi là nếu mình thi đậu và học tốt nghiệp ra trường thì cũng đã gần 32 tuổi, vậy lúc đó xin việc có được không, và thông thường thì nghề này khoảng bao nhiêu tuổi thì không đi biển được nữa.
PS : bác nào lão làng đã từng nhiều năm bôn ba trên biển cho em xin lời khuyên là 27 tuổi thì có nên thi ngành dktb không ạ?
anhhaino
anhhaino
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 3

Thắc mắc về độ tuổi đi tàu ( bác nào đi tàu nhiều vào tư vấn dùm với) Empty Re: Thắc mắc về độ tuổi đi tàu ( bác nào đi tàu nhiều vào tư vấn dùm với)

Bài gửi by trandinhson.tds Tue Oct 08, 2013 6:07 pm

anhhaino đã viết:Tình hình là mình muốn thi vào ngành điều khiển tàu biển của đại học gtvt tp.hcm.Nhưng năm nay đã 27, vậy mình xin hỏi là nếu mình thi đậu và học tốt nghiệp ra trường thì cũng đã gần 32 tuổi, vậy lúc đó xin việc có được không, và thông thường thì nghề này khoảng bao nhiêu tuổi thì không đi biển được nữa.
PS : bác nào lão làng đã từng nhiều năm bôn ba trên biển cho em xin lời khuyên là 27 tuổi thì có nên thi ngành dktb không ạ?
truong` minh` gtvt tp.hcm co anh 38 tuoi nek` Smile (2013)
trandinhson.tds
trandinhson.tds
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 7

Thắc mắc về độ tuổi đi tàu ( bác nào đi tàu nhiều vào tư vấn dùm với) Empty Re: Thắc mắc về độ tuổi đi tàu ( bác nào đi tàu nhiều vào tư vấn dùm với)

Bài gửi by 24h Thu Oct 10, 2013 10:10 am

độ tuổi nào cũng học được. ở tàu trong nước thậ chí họ đi tàu gia đình họ có bàng cấp gì vào cảng vụ kiểm tra thì họ chón hay thêu bằng thập chí máy trưởng khg biết chử . máy trưởng khg có bằng
do đào tạo ở một số trường không phải đại học nhưng sau này hoc cũng trở thành thuyền trưởng hạn chế 2. ở mình có lò đào tạo thập chí mới học hếp lớp 1. vì thế nghàng hàng hải trong nước coi nhẹ thuyền viên làm phá giá đồng lương. các bác này học khg biết kiểu gì mà 5 năm họ đã có bằng đại phó dồi khi đấy học chính quy chưa ra trường. giờ làm công ty trên bờ có cơ hội làm giàu hơn nếu bạn khg có cơ và tiếng anh. đi đanh thuê thì lương mới cao đi công ty trong nước khg bảo hiểm. lương sĩ quan thập chí co 6 triêu. đi đông na á mới được 10 triêu.
24h
24h
Able Seaman

Điểm kinh nghiệm : 31

Bài gửi by laptopanbai Tue Oct 22, 2013 5:44 pm

theo mình thì trên 13 tuổi là đi được rồi bạn.

-----------------------------------------------------------------------------
Laptop An Bài chuyên bán các loại laptop cu uy tín chất lượng
laptopanbai
laptopanbai
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 3

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics