Diễn đàn Kỹ sư điều khiển tàu biển Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Các vấn đề về luận văn tốt nghiệp ngành điều khiển tàu biển

tranvanhunghh09a
vanchung_hanghai
hieuandkhanh
nguyendai
hh08d
chudu1102
thangnavy
chanhieplieu86
Nguyen Dinh Tri
binh12
letoangtvt07
Bố già
ronnie
Nguyễn văn Bằng
aithu
navimen
nguyenquochh
vovanhuu
sharzi
phucvimaru
hh07b_dktb
kingman06b
vuphong
vuthanhtrung_dragon
thanguk
29 posters

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

Go down

Các vấn đề về luận văn tốt nghiệp ngành điều khiển tàu biển - Page 2 Empty Bảo vệ luận văn tốt nghiệp như thế nào cho hiệu quả ?

Bài gửi by hh08d Tue Dec 04, 2012 8:44 am

Em là sinh viên khóa 08, sắp phải bảo vệ luận văn tốt nghiệp rồi. Mấy anh đi trước có kinh nghiệm gì về vấn đề bảo vệ này không. Ví dụ như thời gian bảo vệ bao lâu, chuẩn bị bao nhiêu slide là vừa, trình bày như thế nào cho hiệu quả,...Mong các anh giúp em với. Thanks
hh08d
hh08d
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 13

Các vấn đề về luận văn tốt nghiệp ngành điều khiển tàu biển - Page 2 Empty Re: Các vấn đề về luận văn tốt nghiệp ngành điều khiển tàu biển

Bài gửi by kingman06b Tue Dec 04, 2012 11:01 am

hh08d đã viết:Em là sinh viên khóa 08, sắp phải bảo vệ luận văn tốt nghiệp rồi. Mấy anh đi trước có kinh nghiệm gì về vấn đề bảo vệ này không. Ví dụ như thời gian bảo vệ bao lâu, chuẩn bị bao nhiêu slide là vừa, trình bày như thế nào cho hiệu quả,...Mong các anh giúp em với. Thanks
Bạn bốc đề tài chưa? Cũng không có gì quá lo đâu bạn, nó giống với báo cáo thực tập thui, nhưng xác định là chủ đề mình phải tự làm để hiểu rỏ về nó chứ lúc lên bảo vệ mấy thầy vặn nhiều lắm, Thông thường thì thời gian tính từ lúc bốc đề tài đến lúc bảo vệ khoảng 3 tháng, có đề phải đi thực tế (đi xuống tàu tìm hiểu, có đề tài thì phải dịch ra tiếng việt và hiểu cách vận hành máy móc vô tuyến, và nhiều đề mới lạ ngay mấy thầy còn chưa biết... nhưng bạn đừng quá lo lắng, cứ liên lạc với thầy hướng dẫn mổi khi không hiểu và tìm những luận văn các khóa trước đọc tham khảo (ở trên thư viện có đó bạn) còn đa phần đi thực tế và từ internet. chúc bạn đạt điểm cao trong đề tài mà bạn chọn nhé!
kingman06b
kingman06b
Third Officer

Điểm kinh nghiệm : 67
Nơi làm việc : Wagenborg Shipping

Các vấn đề về luận văn tốt nghiệp ngành điều khiển tàu biển - Page 2 Empty Re: Các vấn đề về luận văn tốt nghiệp ngành điều khiển tàu biển

Bài gửi by hh08d Tue Dec 04, 2012 7:26 pm

Em viết xong rồi, thầy cũng chấm rồi, cũng nộp rồi. Ý em hỏi là kinh nghiệm lúc bảo vệ đó. Bảo vệ trong bao lâu, chuẩn bị bao nhiêu slide là vừa, thầy xoay chủ yếu là những vấn đề gì ah.
hh08d
hh08d
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 13

Bài gửi by nguyendai Mon Jan 14, 2013 8:57 pm

em đang làm đồ án : tính toán các phương án cứu cạn
a nào có tài liệu gì thì share cho e với
thanks
nguyendai
nguyendai
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 17

Bài gửi by tranvanhunghh09a Fri Mar 15, 2013 10:27 pm

các anh làm ơn có tại liệu về đề tài công tác khí tượng trên tàu, thì cho em tham khảo với. rất mong sự giúp đỡ của các anh. em cảm ơn.
tranvanhunghh09a
tranvanhunghh09a
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 4

Bài gửi by hieuandkhanh Wed May 08, 2013 4:02 pm

bác nào có báo cáo thực tập tốt nghiệp về tàu tanker mail cho minh vói
email : shiptoship@gmail.com
tks so much
hieuandkhanh
hieuandkhanh
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 8

Bài gửi by vanchung_hanghai Sat May 11, 2013 1:48 pm

các luận văn hay đấy cám ơn công anh em mày kinh sử Hoa hồng
vanchung_hanghai
vanchung_hanghai
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 185
Nơi làm việc : master/ captain

Bài gửi by vanchung_hanghai Sun Jun 09, 2013 11:31 am

ai có sổ tay quản lý an toàn file word ko cho em xin với
vanchung_hanghai
vanchung_hanghai
Second Officer

Bài gửi by tranvanhunghh09a Sun Sep 08, 2013 4:54 pm

Em chào các anh ak
hiện giờ em đang nhận đề tài về " Hướng dẫn và sử dụng Hải Đồ Điện Tử trên tàu"
các anh vui lòng chỉ giúp và cho em một số thông tin về cách tiếp cận và làm đề tài này theo hướng như thế nào thì tốt ak
Em cảm ơn các anh, chúc các anh sức khỏe ak.
tranvanhunghh09a
tranvanhunghh09a
Ordinary Seaman

Bài gửi by tranvanhunghh09a Mon Sep 16, 2013 9:15 am

Bố già và các anh ơi. giúp em với, sao không thấy ai trả lời em hết vậy ak ?
tranvanhunghh09a
tranvanhunghh09a
Ordinary Seaman

Các vấn đề về luận văn tốt nghiệp ngành điều khiển tàu biển - Page 2 Empty cần giúp đỡ làm luận văn tốt nghiệp

Bài gửi by haiaumayman Mon Nov 11, 2013 9:53 pm

mấy a ai có tài liệu hay hiểu biết gì về "công tác huấn luyện các trường hợp khẩn cấp trên biển và biện pháp nâng cao hiệu quả" cho em xin thêm tài liệu và một ít kinh nghiệm ạ. em là sinh viên khóa 2009 trường đh gtvt tp.hcm
em xin cảm ơn
haiaumayman
haiaumayman
Ordinary Seaman

Bài gửi by klv12gcn Tue Nov 12, 2013 11:35 am

Cái này thì trên tàu mình sẽ có cuốn "Shipboard Emergency Plan", trong đó nêu cụ thể trong các trường hợp khẩn cấp nên làm gì, liên lạc với ai, thủ tục giấy tờ như thế nào, và thường ngày thì tổ chức drills ra sao.
Nhưng rất tiếc mình lại không có bản điện tử của cuốn này. Very Happy
klv12gcn
klv12gcn
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 224
Nơi làm việc : Wagenborg Shipping BV

http://kimlươngvương.vn

Bài gửi by haiaumayman Fri Nov 15, 2013 9:01 pm

klv12gcn đã viết:Cái này thì trên tàu mình sẽ có cuốn "Shipboard Emergency Plan", trong đó nêu cụ thể trong các trường hợp khẩn cấp nên làm gì, liên lạc với ai, thủ tục giấy tờ như thế nào, và thường ngày thì tổ chức drills ra sao.
Nhưng rất tiếc mình lại không có bản điện tử của cuốn này. Very Happy

có cách nào giúp e với anh. hiện giờ em rất cần sự giúp đỡ ah.
haiaumayman
haiaumayman
Ordinary Seaman

Bài gửi by klv12gcn Sat Nov 16, 2013 8:33 pm

haiaumayman đã viết:có cách nào giúp e với anh. hiện giờ em rất cần sự giúp đỡ ah.
Bạn thông cảm, cái này nằm ngoài khả năng của mình rồi.
Muốn có cuốn sách đó thì chỉ có cách là lên tàu mượn, hoặc có người quen làm trên tàu mượn về thôi.
Chứ trong tay mình không có gì cả.
Xin lỗi bạn nha.
klv12gcn
klv12gcn
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 224
Nơi làm việc : Wagenborg Shipping BV

http://kimlươngvương.vn

Bài gửi by thanhsang Wed Nov 20, 2013 11:33 pm

Em vừa mới nhận đề tài là : " Cấu tạo một số loại La Bàn Từ và công tác khử sai số". Có bác nào có tài liệu về các loại La Bàn Từ share em với!!!
thanhsang
thanhsang
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 2

Bài gửi by vanchung_hanghai Tue Dec 10, 2013 8:42 am

ai co cuon 'Shipboard emergency plan' cho e xin
vanchung_hanghai
vanchung_hanghai
Second Officer

Các vấn đề về luận văn tốt nghiệp ngành điều khiển tàu biển - Page 2 Empty La bàn Con Quay CMZ-900

Bài gửi by windman Thu Dec 19, 2013 10:23 am

Chào mọi người, em sắp làm đề tài tốt nghiệp nên lên đây xin ít ý kiến của các tiền bối về LBCQ CMZ-900.
Đây là 1 loại lbcq mới vậy ai có thông tin gì hay có tài liệu gì xin chỉ giáo cho em, em sắp phải hoàn thành rồi Sad
p/s: Lần đầu post bài có gì sai trái mong mod bỏ qua cho Very Happy
windman
windman
Ordinary Seaman

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

- Similar topics